Xe bus của Barca bị lạc tại Saudi Arabia

Quang Minh
Từ 14:34 ngày 09-01-2020
Sự chuẩn bị của Barca cho trận bán kết Siêu cúp Tây Ban Nha đã gặp sự cố đáng tiếc, khi xe bus chở đội bóng này bị lạc khi di chuyển tại Jeddah.
Xe bus của Barca bị lạc tại UAE

Kết quả, lịch thi đấu & BXH La Liga

Huấn luyện viên trưởng Ernesto Valverde và tiền vệ Sergio Busquets dự kiến ​​sẽ có cuộc họp báo với giới truyền thông vào lúc 17h45 (giờ địa phương) tại Al-Ittihad Sport City, nhưng đã không thể đến kịp giờ do chiếc xe bus trở toàn đội lâm vào tình trạng tắc đường cục bộ.

Theo dự kiến, các thành viên của Barca sẽ di chuyển đến khu phức hợp Al Ahli. Tuy nhiên, do những lo ngại về sân bãi tại đây khi Atletico cũng lựa chọn tập luyện nên đội bóng xứ Catalan đã quyết định lùi lại thời gian lại. Vì điều này, tài xế chở đoàn các thành viên của đội bóng đã quyết định lên đường đến thẳng SVĐ King Abdullah Sports City, nơi các trận bán kết của giải đấu sẽ được diễn ra.

Do giao thông tắc nghẽn, chiếc xe bus chở các cầu thủ Bara đã không thể thoát ra khỏi dòng xe cộ để đến được nơi tổ chức họp báo theo đúng lịch trình, khi khoảng cách giữa 2 địa điểm lên tới 40 dặm.

"Bây giờ chúng tôi chắc chắn biết rõ hơn một chút về thành phố này. Có một chút sai lầm, chúng tôi đã di chuyển đến SVĐ nơi Real Madrid và Valencia sắp sửa thi đấu và khi nhận ra sai lầm này thì mọi thứ trở nên phức tạp hơn khi giao thông tại thời điểm đó rất ách tắc, vậy nên chúng tôi đã đến muộn", HLV Valverde chia sẻ.

Nếu như đánh bại Atletico đêm nay, Barca sẽ chạm trán đại kình địch Real Madrid ở trận chung kết. Trước đó, đội bóng Hoàng gia Tây Ban Nha đã có chiến thắng tưng bừng 3-1 trước Valencia ở trận bán kết 1 nhờ các pha làm bàn của bộ ba tiền vệ Toni Kroos, Isco và Luka Modric.

XEM THÊM

Siêu cúp Tây Ban Nha ế vé vẫn vui

Zidane ủng hộ tân binh Jovic tỏa sáng ở Siêu Cúp TBN

Lộ clip nhạy cảm, cựu cầu thủ Real Madrid bị Malaga đình chỉ công tác HLV

Nguồn: Bongdaplus
Ký tự còn lại 500

* Đăng nhập hoặc Đăng ký tài khoản để bình luận và chia sẻ nhanh hơn

30/9
Real Sociedad
00:00
Valencia
Getafe
02:30
Real Betis
1/10
SD Huesca
00:00
Atletico de Madrid
Villarreal
00:00
Alaves
Eibar
02:30
Elche
Real Madrid
02:30
Valladolid
2/10
Athletic Bilbao
00:00
Cadiz
Sevilla
00:00
Levante
Celta Vigo
02:30
Barcelona
Granada CF
02:30
Osasuna
3/10
Valladolid
18:00
Eibar
Atletico de Madrid
21:00
Villarreal
Elche
23:30
SD Huesca
Real Sociedad
23:30
Getafe
4/10
Valencia
02:00
Real Betis
Osasuna
17:00
Celta Vigo
Alaves
19:00
Athletic Bilbao
Levante
21:00
Real Madrid
Cadiz
23:30
Granada CF
5/10
Barcelona
02:00
Sevilla
18/10
Alaves
22:00
Elche
Athletic Bilbao
22:00
Levante
Real Betis
22:00
Real Sociedad
Celta Vigo
22:00
Atletico de Madrid
Eibar
22:00
Osasuna
Getafe
22:00
Barcelona
Granada CF
22:00
Sevilla
SD Huesca
22:00
Valladolid
Real Madrid
22:00
Cadiz
Villarreal
22:00
Valencia
25/10
Atletico de Madrid
23:00
Real Betis
Barcelona
23:00
Real Madrid
Cadiz
23:00
Villarreal
Elche
23:00
Valencia
Getafe
23:00
Granada CF
Levante
23:00
Celta Vigo
Osasuna
23:00
Athletic Bilbao
Real Sociedad
23:00
SD Huesca
Sevilla
23:00
Eibar
Valladolid
23:00
Alaves
12/9
Eibar
0 - 0
Celta Vigo
Granada CF
2 - 0
Athletic Bilbao
13/9
Cadiz
0 - 2
Osasuna
Alaves
0 - 1
Real Betis
Valladolid
1 - 1
Real Sociedad
Villarreal
1 - 1
SD Huesca
14/9
Valencia
4 - 2
Levante
19/9
Villarreal
2 - 1
Eibar
Getafe
1 - 0
Osasuna
20/9
Celta Vigo
2 - 1
Valencia
SD Huesca
0 - 2
Cadiz
Granada CF
2 - 1
Alaves
Real Betis
2 - 0
Valladolid
21/9
Real Sociedad
0 - 0
Real Madrid
26/9
Alaves
0 - 0
Getafe
Valencia
1 - 1
SD Huesca
Elche
0 - 3
Real Sociedad
27/9
Real Betis
2 - 3
Real Madrid
Osasuna
1 - 3
Levante
Eibar
1 - 2
Athletic Bilbao
Atletico de Madrid
6 - 1
Granada CF
Cadiz
1 - 3
Sevilla
Valladolid
1 - 1
Celta Vigo
28/9
Barcelona
4 - 0
Villarreal
TT
Đội bóng
Trận
+/-
Điểm
1
Real Betis
3
2
6
2
Granada CF
3
-2
6
3
Real Sociedad
3
3
5
4
Celta Vigo
3
1
5
5
Valencia
3
1
4
6
Real Madrid
2
1
4
7
Getafe
2
1
4
8
Villarreal
3
-3
4
9
Atletico de Madrid
1
5
3
10
Barcelona
1
4
3
11
Sevilla
1
2
3
12
Levante
2
0
3
13
Osasuna
3
-1
3
14
Athletic Bilbao
2
-1
3
15
Cadiz
3
-2
3
16
SD Huesca
3
-2
2
17
Valladolid
3
-2
2
18
Eibar
3
-2
1
19
Alaves
3
-2
1
20
Elche
1
-3
0
Thông tin Toà soạn

Tạp chí Điện tử Bóng Đá

Tổng Biên tập:
Nguyễn Văn Phú
Phó tổng Biên tập:
Nguyễn Tùng Điển Thạc Thị Thanh Thảo Nguyễn Hà Thanh Nguyễn Trung Kiên
Địa chỉ liên hệ
Tầng 6+7 tòa nhà Licogi 13
Số 164 đường Khuất Duy Tiến, quận Thanh Xuân, Hà Nội

Điện thoại: (84.24)35541188 - (84.24)35541199
Fax: (84.24)35539898
Email: toasoan@bongdaplus.vn
 

Liên hệ Quảng cáo

Điện thoại: 0912 225 667
Email: quangcao@kib.vn hoặc dieuloan@kib.vn

x