Tường thuật SEA Games 30 ngày 7/12: Điền kinh Việt Nam có HCV đầu tiên

BONGDAPLUS.VN
Từ 14:22 ngày 07-12-2019
Môn “nữ hoàng” điền kinh sẽ xuất quân tranh tài trong ngày 7/12 và đây cũng là tâm điểm của đoàn thể thao Việt Nam trong ngày này.

Danh sách VĐV giành huy chương ngày thi đấu 7/12

HCV


1. Trương Thị Phương (Canoeing, 200m nữ)

2. Nguyễn Anh Tú - Đoàn Bá Tuấn Anh (Bóng bàn, đôi nam)

3. Nguyễn Thị Thanh Thủy, Nguyễn Ngọc Diễm Phương, Hồ Thị Như Vân, Nguyễn Thị Diệu Tiên, Hà Thị Nga (Judo, đối kháng đồng đội nữ)

4. Nguyễn Ngọc Minh Hy - Châu Tuyết Vân - Hứa Văn Huy - Nguyễn Thị Lệ Kim - Trần Hồ Duy (Taekwondo, quyền biểu diễn đồng đội hỗn hợp)

5. Nguyễn Thị Ánh Viên (Bơi lội, 400m tự do nữ)

6. Nguyễn Thị Mộng Quỳnh (Taekwondo)

7. Nguyễn Thị Ánh Viên (100m bơi ngửa nữ)

8. Nguyễn Thị Hằng, Trần Nhật Hoàng, Quách Thị Lan và Trần Đình Sơn (4x400m chạy tiếp sức hỗn hợp)

HCB

1. Đinh Thị Hảo và Tạ Thanh Huyền (Rowing, thuyền đôi nữ hạng nhẹ)

2. Hoàng Xuân Vinh (Bắn súng, 10m súng ngắn hơi nam)

3. Nguyễn Thị Phương (Karate, Kata)

4. Đinh Thị Hương (Karate, đối kháng kumite hạng 50kg)

5. Lê Thanh Trung - Trần Tiến Khoa - Nguyễn Thiên Phụng (Taekwondo, quyền tiêu chuẩn đồng đội nam)

6. Phan Vũ Nam, Nguyễn Tấn Công, Bùi Thiện Hoàng, Lê Khắc Nhân, Nguyễn Châu Hoàng Lân (Judo, đối kháng đồng đội nam)

7. Lê Tú Chinh (Điền kinh, 200m nữ)

8. Nguyễn Ngọc Minh Hy (Taekwondo, Quyền sáng tạo cá nhân nam)

9. Phạm Thanh Bảo (200m ếch nam)

HCĐ

1. Lê Mậu Trường và Phan Mạnh Linh (Rowing, thuyền đôi nam)

2. Dương Anh Đức (Canoeing, 200m nam)

3. Nguyễn Quốc Toản và Phan Ngọc Sang (Rowing, 200m thuyền đôi nam)

4. Trần Quốc Cường (Bắn súng, 10m súng ngắn hơi nam)

5. Lê Trần Kim Uyên (Teakwondo, biểu diễn Quyền đơn nữ)

6. Như Hoa, Thùy Trinh, Nguyễn Trang, Vũ Hồng (Đấu kiếm, kiếm 3 cạnh nữ)

7. Lê Trần Kim Uyên, Nguyễn Thị Kim Hà, Ngô Thị Thùy Dung (Taekwondo, quyền tiêu chuẩn đồng đội nữ)

8. Hoàng Quý Phước (200 m tự do nam)

9. Nguyễn Văn Lai (chạy 10.000 m nam)

Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30 
Danh sách VĐV Việt Nam giành huy chương tại SEA Games 30

 

18h55

Nhờ áp dụng chiến thuật vô cùng hợp lý, ĐT Việt Nam đã giành huy chương vàng nội dung chạy tiếp sức 4x400m hỗn hợp với thành tích 3 phút 19 giây 50. Không chỉ giành huy chương vàng đầu tiên cho đoàn điền kinh mà bộ tứ Nguyễn Thị Hằng, Trần Nhật Hoàng, Quách Thị Lan và Trần Đình Sơn còn thiếp lập luôn kỷ lục SEA Games.

18h35'

Bóng đá nam

ĐT U22 Việt Nam đang tích cực khởi động để chuẩn bị cho trận bán kết sắp tới với U22 Campuchia sẽ diễn ra vào 19h00.

18h30'

Taekwondo

ĐT Taekwondo Việt Nam gồm Nguyễn Ngọc Minh Hy, Châu Tuyết Vân, Hứa Văn Huy, Nguyễn Thị Lệ Kim, Trần Hồ Duy nhận huy chương vàng quyền biểu diễn đồng đội hỗn hợp.

18h20'

Bơi lội

VĐV Lê Nguyễn Paul đã về đích thứ 3 ở nội dung 50 m ngửa nam. Anh cán đích với thành tích 25 giây 73.

18h17'

Điền kinh

VĐV Nguyễn Văn Lai đã giành huy chương đồng ở chung kết nội dung 10.000 m nam. Anh về sau 2 đối thủ Indonesia và Thái Lan.

18h12'

Bơi lội

VĐV Hoàng Quý Phương cười rất tươi khi lên bục nhận huy chương đồng 200m bơi tự do nam.

18h08'

VĐV Lê Tú Chinh nhận huy chương bạc sau khi về đích thứ 2 tại đường chạy 200 m nữ.

18h05'

Taekwondo

Niềm vui của Nguyễn Thị Mộng Quỳnh, VĐV chiến thắng ở nội dung quyền sáng tạo cá nhân nữ trong lần đầu tham dự SEA Games.

17h51'
VIDEO: Ánh Viên giành HCV 100m bơi ngửa nữ

Bơi lội

Với thành tích cán đích sau 1 phút 02 giây 97, Nguyễn Thị Ánh Viên đã chiến thắng ở nội dung 100m bơi ngửa nữ. Như vậy cô đã giành được chiếc huy chương vàng thứ 5 tại SEA Games 30.

17h45'

Bơi lội

Ở nội dung 200m ếch nam, VĐV Phạm Thanh Bảo đã có màn bứt phá tuyệt vời ở 100m cuối để về đích thứ 2 và giành huy chương bạc.

VIDEO: Phỏng vấn Phạm Thanh Bảo sau khi vượt kỷ lục SEA Games

 

17h42'

Kình ngư Nguyễn Thị Ánh Viên trên bục nhận huy chương.

17h37'

Bơi lội

Niềm vui chiến thắng của Nguyễn Thị Ánh Viên trên đường đua xanh.

17h30'

Bơi nội

Ở nội dung 200m tự do nam, VĐV Hoàng Quý Phước đã về đích thứ 3 sau 1 phút 48 giây 59, qua đó giành huy chương đồng.

17h15'

Taekwondo

Đoàn thể thao Việt Nam tiếp tục có vàng. VĐV Nguyễn Thị Mộng Quỳnh giành HCV ở nội dung quyền sáng tạo cá nhân nữ Taekwondo. 

17h08'

Bơi lội

Tại chung kết nội dung 400 m tự do nữ, Nguyễn Thị Ánh Viên đã về nhất với thời gian 4 phút 13 giây 20, qua đó giành tấm HCV thứ 4 cho riêng mình.

17h00'

Taekwondo 

Nguyễn Ngọc Minh Hy giành HCB nội dung Quyền sáng tạo cá nhân nam Taekwondo với điểm số 6.999 điểm.

16h50'

Điền kinh

Lê Tú Chinh giành huy chương bạc sau khi chỉ về đích thứ 2 tại đường chạy 200m nữ. Kristina Marie Knott của chủ nhà Philippines giành HCV.

16h20'

Taekwondo 

ĐT Taekwondo Việt Nam giành HCV nội dung quyền biểu diễn đồng đội hỗn hợp. Đây chính là tấm HCV đầu tiên của Taekwondo Việt Nam tại SEA Games 30.

16h10'

Muay

Võ sĩ Nguyễn Doãn Long đánh bại võ sĩ Indonesia, Muchlis Muhammad Vicky, với tỷ số 30-27 trong trận bán kết để giành quyền vào tranh HCV hạng 57kg nam. 

15h55'

Taekwondo

Lê Trần Kim Uyên, Nguyễn Thị Kim Hà, Ngô Thị Thùy Dung đem về HCĐ ở nội dung quyền tiêu chuẩn đồng đội nữ môn Taekwondo.

15h50'

Bóng chuyền

ĐT bóng chuyền nữ Việt Nam đã để thua 0-3 trước ĐT bóng chuyền nữ Thái Lan ở trận cuối vòng bảng với các tỷ số 16-25, 20-25 và 15-25.

15h40'

Judo

Phan Vũ Nam, Nguyễn Tấn Công, Bùi Thiện Hoàng, Lê Khắc Nhân, Nguyễn Châu Hoàng Lân mang về tấm HCB ở môn judo, nội dung đồng đội nam đối kháng.

15h20'

Taekwondo

Taekwondo đem thêm về 1 tấm HCB ở nội dung quyền tiêu chuẩn đồng đội nam khi đạt 8,416. Chủ nhà Philippines tiếp tục giành HCV.

15h00'

Bóng đá nam

Trận bán kết 1 môn bóng đá nam giữa U22 Myanmar và U22 Indonesia đã chính thức diễn ra.

14h30'

Judo

Judo Việt Nam vừa giành tấm HCV ở nội dung đối kháng đồng đội nữ, sau khi vượt qua Indonesia với tỷ số 3-2.

14h25'

Đấu kiếm

ĐT Việt Nam gồm Như Hoa, Thùy Trinh, Nguyễn Trang, Vũ Hồng giành HCĐ kiếm 3 cạnh nữ.

14h20'

Karate

Đinh Thị Hương giành HCB nội dung kumite hạng 50 kg (đối kháng) sau khi để thua thua nữ võ sĩ nước chủ nhà Philippines trong trận chung kết.

14h10'

Bóng bàn

VIDEO: Anh Tú và Tuấn Anh giành HCV bóng bàn đôi nam sau 10 năm

Việt Nam đã lần đầu tiên giành HCV bóng bàn đôi nam sau 10 năm kể từ kỳ SEA Games 2009 ở Lào của bộ đôi Kiến Quốc - Quang Linh.

14h00'

Teakwondo

Lê Trần Kim Uyên giành HCĐ biểu diễn Quyền đơn nữ, đạt tổng số điểm 8.149, xếp sau Srisahakit Ornawee (Thái Lan, HCB với 8.432 điểm) và Ninobla Jocel Lyn (Philippines, HCV với 8.433 điểm).

13h55'

Bóng bàn

Cặp đôi Nguyễn Anh Tú - Đoàn Bá Tuấn Anh mang về tấm HCV đôi nam bóng bàn, đánh bại Singapore với tỷ số 3-1 ở trận chung kết.

13h40'

Karate

Nguyễn Thị Phương giành HCB môn Karate, nội dùng Kata với điểm số 24,34.

11h10'

Rowing

Nguyễn Quốc Toản và Phan Ngọc Sang đem về thêm 1 HCĐ ở nội dung 200 m thuyền đôi nam, môn rowing.

11h00'

Bắn súng

Xạ thủ Hoàng Xuân Vinh đã để lỡ mất tấm HCV ở nội dung 10m súng ngắn hơi nam khi chỉ xếp thứ 2 chung cuộc. Xạ thủ Trần Quốc Cường đứng hạng 3 và nhận HCĐ.

10h50'

Canoeing

Dương Anh Đức giành tấm HCĐ thuyền đơn 200 m nam, môn canoeing.

10h45'

E-Sport

Ở trận ra quân môn E-Sport nội dung Liên quân Mobile, ĐT Việt Nam đã giành chiến thắng nhẹ nhàng 2-0 trước đội chủ nhà Phillipines, riêng set 2 chúng ta chỉ mất 11 phút để giành chiến thắng. Đối thủ tiếp theo của Việt Nam sẽ là Thái Lan.

10h30'

Canoeing

Trương Thị Phương mở hàng HCV cho Đoàn Việt Nam trong ngày 7/12 khi về nhất ở chung kết nội dung 200 m nữ. Trong ngày thi đấu hôm qua, cô cũng đã có 1 tấm HCV ở nội dung 500m nữ.

10h15'

Rowing

Đôi vận động viên Lê Mậu Trường và Phan Mạnh Linh giành tấm HCĐ nội dung thuyền đôi nam, môn rowing.

10h07'

Rowing

Bộ đôi Đinh Thị Hảo và Tạ Thanh Huyền về nhì ở chung kết thuyền đôi nữ hạng nhẹ với thời gian 7 phút 27 giây 65, xếp sau đôi VĐV chủ nhà khi nhiều hơn 3 giây 44. Đây là tấm HCB đầu tiên trong ngày thi đấu 7/12 của đoàn thể thao Việt Nam.

10h00'

Bắn súng

Kết thúc vòng loại nội dung 10 m súng ngắn hơi nam, hai xạ thủ Trần Quốc Cường và Hoàng Xuân Vinh đều giành quyền vào chung kết khi nằm trong top 8 dẫn đầu. Chung kết sẽ diễn ra lúc 10h30.

9h50'

Thể dục nghệ thuật

Hà My chỉ giành vị trí thứ 8 ở nội dung múa bóng.

9h30'

Thể dục nghệ thuật

Hà My chỉ có thể về đích thứ 4 ở nội dung múa vòng.

9h10'

Thể dục nghệ thuật

VĐV Nguyễn Hà My giành 15.200 điểm ở nội dung múa vòng.

9h05'

Bơi lội

Lê Nguyễn Paul về thứ 3 lượt bơi thứ 2 vòng loại 50 m ngửa nam với thời gian 26 giây 71 và giành quyền vào chung kết.

9h00'

Bơi lội

Nguyễn Thị Ánh Viên giành quyền vào chung kết 100 m ngửa nữa, khi xếp thứ 2 vòng loại với thời gian 1 phút 04 giây 64.

8h50'

Bắn súng

Hoàng Xuân Vinh và Trần Quốc Cường đang bắn vòng loại 10m súng ngắn hơi nam.

8h45'

Bơi lội

Lê Thành Được và Phạm Thanh Bảo dẫn đầu ở lượt bơi đầu tiên vòng loại 200 m ếch nam. Hai kình ngư Việt Nam giành quyền vào chung kết.

8h35'

Bơi lội

Nguyễn Huy Hoàng cán đích thứ 5 ở lượt bơi thứ 2 vòng loại 200 m tự do nam với thành tích 2 phút 02 giây 88, qua đó không thể giành quyền vào chung kết.

8h25'

Bơi lội

Nguyễn Thị Ánh Viên dẫn đầu lượt bơi thứ 2 và có thành tích tốt thứ 2 tại vòng loại nội dung 400m tự do.

8h15'

Bơi lội

Hoàng Quý Phước về nhất ở vòng loại 200 tự do nam với thời gian 1 phút 51 giây 05.

8h00'

Điền kinh

Lê Tú Chinh về nhất lượt chạy thứ 2 nội dung 200 m nữ với thời gian 23 giây 61. Đây là thành tích tốt nhất năm của Tú Chinh. VĐV chủ nhà đã phá kỷ lục SEA Games ngay ở vòng loại với thời gian 23 giây 07. Tú Chinh và Hà Thị Thu đều góp mặt tại chung kết vào tối nay.

Điền kinh

Hy vọng vàng của điền kinh trong ngày này tập trung vào nội dung 200m nữ với cuộc ra quân của “nữ hoàng tốc độ” Lê Tú Chinh; nhảy xa nam với Nguyễn Tiến Trọng, Phạm Văn Lâm; chạy 10.000m nam có Nguyễn Văn Lai, Đỗ Quốc Luật; Nhảy tam cấp nữ với Vũ Thị Ngọc Hà, Vũ Thị Mến; Tiếp sức 4x400m hỗn hợp nam nữ…

Bơi

Giành được 2 HCV trong ngày hôm nay, Ánh Viên sẽ tiếp tục thi đấu ở 2 cự ly 400m tự do và 100m ngửa đều nhiều hy vọng vàng. Trong lúc “rái cá sông Gianh” Nguyễn Huy Hoàng sẽ tranh tài ở 200m tự do nam cùng đàn anh Hoàng Quý Phước, dù thực tế đây không phải nội dung thế mạnh của Huy Hoàng. Bên cạnh đó, Thành Bảo và Thành Được đều có hy vọng ở 200m ếch nam.

Ánh Viên tiếp tục là tâm điểm của môn bơi. Ảnh: Đức Cường

Bắn súng
9h00 sáng, xạ thủ kỳ cựu Hoàng Xuân Vinh và Trần Quốc Cường bắt đầu thi đấu nội dung 10m súng ngắn nam.

Taekwondo
13h00 môn taekwondo sẽ bước vào tranh tài ngày đầu tiên ở các nội dung quyền biểu diễn, đây là môn thế mạnh và nhiều hy vọng vàng của đoàn Việt Nam.

Karatedo
9h00 sáng sẽ bắt đầu thi nội dung quyền nam và nữ với sự góp mặt của Nguyễn Thị Phương và Trần Trường An. 
13h00 tranh đối kháng hạng 50kg nữ (Đinh Thị Hương) và 55kg nữ (Nguyễn Văn Hải).

Đấu kiếm
10h00 bắt đầu tranh tài ở nội dung đồng đội kiếm liễu và sau đó là đồng đội kiếm chém nữ, trong đó các cô gái kiếm chém nhiều hy vọng sẽ mang về HCV.

Ngoài ra, các môn xe đạp, canoeing, rowing… khả năng sẽ tiếp tục mang vàng về cho đoàn thể thao Việt Nam trong ngày.

Nguồn: Bongdaplus
Ký tự còn lại 500

* Đăng nhập hoặc Đăng ký tài khoản để bình luận và chia sẻ nhanh hơn

Thông tin Toà soạn

Báo điện tử Bóng đá

Tổng Biên tập:
Nguyễn Văn Phú
Phó tổng Biên tập:
Nguyễn Tùng Điển Thạc Thị Thanh Thảo Nguyễn Hà Thanh Nguyễn Trung Kiên
Địa chỉ liên hệ
Tầng 6+7 tòa nhà Licogi 13
Số 164 đường Khuất Duy Tiến, quận Thanh Xuân, Hà Nội

Điện thoại: (84.24)35541188 - (84.24)35541199
Fax: (84.24)35539898
Email: toasoan@bongdaplus.vn
 

Liên hệ Quảng cáo

Điện thoại: 0903263198 - 0912225667

x